Tình trạng cúp điện luân phiên tại Nam Phi đã biến dung lượng pin từ một thông số marketing thành tiêu chí lựa chọn nhà cung cấp bắt buộc. Đèn bảo mật năng lượng mặt trời của bạn phải hoạt động 8–12 giờ mỗi đêm mà không cần lưới điện dự phòng — không được mờ xuống còn nửa độ sáng sau bốn giờ, không được hỏng sau hai tuần trời mưa. Yêu cầu đó thay đổi cách bạn đánh giá nhà cung cấp: chỉ riêng lumen đầu ra không cho biết liệu đèn có còn hoạt động lúc 2 giờ sáng trong giai đoạn stage 6 hay không, và một trang sản phẩm Alibaba ấn tượng không thể xác nhận pin đã được kiểm tra thực sự trước khi container xuất xưởng.
Bài viết này trình bày khung đánh giá nhà cung cấp phù hợp cho các dự án ngoài lưới điện và thương mại tại Nam Phi, giới thiệu 10 nhà sản xuất và nhà phân phối đã được xác minh qua các kênh mua trực tiếp từ nhà máy và nguồn cung ứng nội địa, đồng thời giải thích khi nào mỗi hướng tiếp cận bảo vệ lợi nhuận của bạn tốt hơn. Chúng tôi xác minh nhà cung cấp qua tên miền công ty chính thức và công suất sản xuất được công bố — không dựa vào huy hiệu sàn thương mại hay xếp hạng danh sách không thể kiểm chứng.
Tại Sao Thông Số Pin Sẵn Sàng Cho Cúp Điện Quan Trọng Hơn Lumen Đối Với Dự Án Chiếu Sáng Bảo Mật Năng Lượng Mặt Trời Tại SA
Hầu hết các nhà sản xuất đèn bảo mật năng lượng mặt trời của Trung Quốc đặt thông số sản phẩm cho thị trường xích đạo hoặc thị trường lưới điện dự phòng, nơi thời gian hoạt động 4–6 giờ là đủ. Cấu hình đó thất bại trong thực tế ngoài lưới điện của Nam Phi. Cúp điện luân phiên có nghĩa là đèn bảo mật của bạn hoạt động như nguồn chiếu sáng chính không có lưới điện dự phòng — một chiếc đèn mờ xuống còn 30% độ sáng sau năm giờ tạo ra lỗ hổng bảo mật, và một viên pin cạn kiệt trước khi trời sáng khiến công trình của bạn không được bảo vệ trong những giờ rủi ro cao nhất.
Thời lượng pin là số watt-giờ pin của bạn có thể cung cấp ở mức lumen đã định của đèn trong thời gian hoạt động mục tiêu. Một đèn pha 2000 lumen tiêu thụ 20W cần ít nhất 160Wh dung lượng pin có thể dùng được để hoạt động 8 giờ — nhưng điều đó giả định độ sâu xả 100% (DoD), điều này rút ngắn tuổi thọ pin. Các cấu hình thực tế sử dụng DoD 80% trên pin lithium, vì vậy bạn cần dung lượng danh nghĩa tối thiểu 200Wh. Sai lầm mà hầu hết người mua mắc phải: họ so sánh thông số lumen giữa các nhà cung cấp mà không xác minh dung lượng pin duy trì những lumen đó suốt đêm.
Các sản phẩm lumen cao với pin quá nhỏ trông giống hệt nhau trên bảng thông số nhưng hoạt động khác nhau ngoài thực địa. Một đèn bảo mật 3000 lumen với pin LiFePO4 20Ah (256Wh ở 12,8V danh nghĩa) có thể duy trì độ sáng tối đa trong 8+ giờ. Cùng mức lumen đó với pin lithium-ion 15Ah (54Wh ở 3,6V danh nghĩa mỗi cell, cấu hình 4S = 216Wh) có thể chỉ cung cấp được 6 giờ trước khi điện áp sụt giảm làm mờ đầu ra. Khoảng cách hai giờ đó là ranh giới giữa bảo mật chu vi đáng tin cậy và khiếu nại bảo hành ba tháng sau khi lắp đặt.
Những gì cần xác minh trước khi đặt hàng:
- Dung lượng pin tính bằng Ah và Wh — Ah đơn thuần không cho biết năng lượng lưu trữ nếu không biết điện áp; yêu cầu Wh hoặc tự tính (Ah × điện áp danh nghĩa)
- Loại bộ điều khiển sạc — Bộ điều khiển MPPT thu được nhiều hơn 15–25% năng lượng từ tấm pin so với bộ điều khiển PWM trong điều kiện ánh sáng yếu, điều quan trọng trong những tháng mùa đông ở Cape Town
- Mức độ sâu xả — pin lithium có thể chịu DoD 80%; nếu nhà cung cấp không ghi rõ DoD hoặc dùng hóa học chì-axit (DoD tối đa 50%), bạn cần gấp đôi dung lượng danh nghĩa
- Báo cáo kiểm tra thời gian chạy — yêu cầu đường cong xả cho thấy điện áp theo thời gian ở tải mục tiêu của bạn; điều này xác nhận pin duy trì đầu ra trong suốt thời gian hoạt động được công bố
Giá trị B2B: nhà phân phối tránh được các lần đổi trả bảo hành khi đèn hoạt động đúng thông số suốt mùa đông, và nhà thầu dự án loại bỏ các chuyến thăm lại công trình để thay thế các đơn vị được định cỡ quá nhỏ. Một pin 200Wh có giá cao hơn 15–20% so với đơn vị 150Wh ở cấp nhà máy, nhưng nó ngăn chặn chi phí thay thế sản phẩm 100% sáu tháng sau khi triển khai.

Danh Sách Kiểm Tra Đánh Giá Nhà Cung Cấp: Nhà Máy vs Công Ty Thương Mại vs Nhà Phân Phối Nội Địa
Thị trường đèn bảo mật năng lượng mặt trời tại Nam Phi chia thành ba loại nhà cung cấp, mỗi loại có hồ sơ rủi ro và kinh tế khác nhau. Hiểu bạn đang làm việc với loại nào sẽ ngăn chặn những bất ngờ ở giai đoạn thông số kỹ thuật, bảo hành và đặt hàng lại.
Nhà sản xuất trực tiếp từ nhà máy sở hữu dây chuyền sản xuất và đội ngũ kỹ thuật. Họ có trụ sở tại Trung Quốc (chủ yếu tỉnh Quảng Đông và Giang Tô) hoặc đôi khi ở các trung tâm khu vực. Các tín hiệu xác minh bao gồm: giấy phép kinh doanh với phạm vi sản xuất được liệt kê, ảnh công xưởng cho thấy dây chuyền lắp ráp và thiết bị kiểm tra, báo cáo kiểm toán bên thứ ba (ISO 9001, BSCI, hoặc SA8000), và dữ liệu hải quan xuất khẩu cho thấy lịch sử xuất hàng FOB. Các nhà cung cấp này có thể tùy chỉnh định cỡ pin, điều chỉnh lumen đầu ra và xử lý đóng gói OEM — nhưng họ yêu cầu MOQ cấp container (thường 100–500 đơn vị) và thời gian giao hàng 25–35 ngày bao gồm vận chuyển đường biển đến Durban hoặc Cape Town.
Công ty thương mại hoạt động như trung gian tìm nguồn cung ứng. Họ không sản xuất bất cứ thứ gì — họ tổng hợp đơn hàng từ nhiều người mua và đặt chúng với các nhà máy mà họ có thể kiểm soát hoặc không. Các dấu hiệu cảnh báo: huy hiệu "Gold Supplier" Alibaba mà không có địa chỉ nhà máy được công bố, ảnh sản phẩm xuất hiện trong nhiều danh sách nhà cung cấp không liên quan, dải sản phẩm không nhất quán (đèn năng lượng mặt trời, dụng cụ điện, điện tử tiêu dùng tất cả từ một "nhà sản xuất"), và chứng chỉ "có sẵn theo yêu cầu" không bao giờ vật chất hóa với tiêu đề phòng thí nghiệm bên thứ ba. Rủi ro: bạn không thể xác minh ai thực sự đã sản xuất sản phẩm của bạn, các lần đặt hàng lại có thể đến từ một nhà máy khác với các thông số khác, và khiếu nại bảo hành được chuyển qua trung gian không có quyền truy cập kỹ thuật.
Nhà nhập khẩu và phân phối Nam Phi mua khối lượng container từ các nhà máy Trung Quốc (hoặc thương nhân) và bán lẻ cho đơn hàng nhỏ hơn. Giá trị gia tăng bao gồm: kho hàng ở Johannesburg hoặc Cape Town để giao hàng trong 5–10 ngày, định giá bằng Rand loại bỏ rủi ro ngoại hối, hỗ trợ bảo hành nội địa, và tài liệu VAT đơn giản hóa. Đánh đổi: đánh giá cao hơn 30–50% so với chi phí nhập khẩu trực tiếp từ nhà máy, lựa chọn SKU hạn chế (bạn nhận những gì họ đã dự trữ, không phải những gì nhà máy có thể sản xuất), và khả năng tùy chỉnh tối thiểu. Hãy xác minh rằng nhà phân phối SA của bạn tiết lộ nhà sản xuất gốc — nếu họ không chịu nêu tên nhà máy, bạn không có bảo vệ đặt hàng lại nếu họ chuyển đổi nhà cung cấp hoặc ngừng hoạt động.
Hệ thống chứng chỉ quan trọng cho các dự án SA:
IEC 62124 (hiệu suất mô-đun năng lượng mặt trời) đứng đầu — nó xác nhận tấm pin đáp ứng các tiêu chuẩn đầu ra quang điện và độ bền theo khung IEC mà hầu hết người mua thương mại và thành phố SA tham chiếu. Xếp hạng bảo vệ xâm nhập IP65/IP67 phải đi kèm với báo cáo kiểm tra bên thứ ba cho thấy hiệu suất chống bụi và khả năng chống tia nước hoặc ngâm tạm thời — không chỉ là dấu tích trên bảng thông số. CE và RoHS là tiêu chuẩn cơ bản của thị trường xuất khẩu xác nhận an toàn điện và tuân thủ chất hạn chế cho sản phẩm xuất sang EU; chúng hữu ích cho người mua SA nhập khẩu từ Trung Quốc nhưng không thay thế được xác minh IP hoặc IEC.
Tránh "chứng chỉ có sẵn theo yêu cầu" mà không có tiếp nối. Nếu nhà cung cấp sẽ không cung cấp tài liệu ISO 9001, báo cáo kiểm tra IP hoặc IEC 62124 kèm theo báo giá, họ không có chúng hoặc đang tìm nguồn cung ứng từ nhà thầu phụ chưa được xác minh.
Những gì cần yêu cầu trong quá trình đánh giá nhà cung cấp:
- Giấy phép kinh doanh nhà máy cho thấy phạm vi sản xuất (không chỉ phạm vi kinh doanh)
- Tuyên bố năng lực sản xuất (sản lượng hàng năm, số lượng dây chuyền)
- Báo cáo kiểm tra xếp hạng IP bên thứ ba với tiêu đề phòng thí nghiệm và ngày tháng
- Dữ liệu kiểm tra tuổi thọ chu kỳ pin (500+ chu kỳ ở DoD 80% cho lithium-ion, 1000+ cho LiFePO4)
- Đơn vị mẫu để tự kiểm tra thực địa trước khi đặt hàng container
Hướng trực tiếp từ nhà máy mang lại MOQ thấp hơn bạn mong đợi (100 đơn vị là khả thi với các nhà sản xuất nghiêm túc), tùy chỉnh nhanh hơn và lợi thế chi phí 30–40% so với nhà phân phối nội địa. Hướng nhà phân phối mang lại tốc độ (ngày so với tuần), hỗ trợ bảo hành nội địa và loại bỏ gánh nặng tài liệu nhập khẩu. Lựa chọn của bạn phụ thuộc vào khối lượng đặt hàng, mức độ khẩn cấp và liệu bạn có cần sản phẩm catalog tiêu chuẩn hay định cỡ pin/tấm pin tùy chỉnh không.

Kiểm Tra Thực Tế Xếp Hạng IP Cho Môi Trường Ven Biển Và Độ Ẩm Cao Tại SA
Môi trường lắp đặt của Nam Phi xử phạt khả năng chống thấm nước không đủ nhanh hơn hầu hết các thị trường xuất khẩu. Các vùng ven biển Cape Town và Durban cung cấp muối biển phun và độ ẩm quanh năm làm ăn mòn vỏ thép phủ bột trong vòng 18 tháng nếu xếp hạng IP mang tính trang trí hơn là được xác minh. Độ ẩm mùa hè cao nguyên Highveld (Gauteng, Free State) tạo ra ngưng tụ bên trong các ngăn pin được niêm phong kém, làm đoản mạch bảng điều khiển sau mùa mưa đầu tiên. Các công trình khai khoáng và nông trại ở Free State và Northern Cape tạo ra bụi xâm nhập làm tắc nghẽn tản nhiệt và làm giảm quản lý nhiệt LED, cắt giảm lumen đầu ra 40% trong vòng một năm.
Xếp hạng IP giải mã thành hai chữ số: chữ số đầu tiên = bảo vệ hạt rắn (bụi), chữ số thứ hai = bảo vệ xâm nhập chất lỏng (nước). IP65 có nghĩa là chống bụi hoàn toàn (chữ số đầu 6) cộng với bảo vệ chống tia nước áp suất thấp từ mọi hướng (chữ số hai 5). IP67 thêm bảo vệ ngâm tạm thời (chữ số hai 7) — đơn vị sống sót khi ngâm 30 phút ở độ sâu 1 mét. Đối với các ứng dụng bảo mật ngoài trời tại SA, IP65 là tiêu chuẩn cơ bản cho các công trình nội địa; các lắp đặt ven biển nên chỉ định IP67 để chịu được mưa bão và muối biển phun.
Xếp hạng trên bảng thông số không quan trọng nếu các điểm yếu cấu trúc không được kiểm tra. Ba vùng lỗi trong đèn bảo mật năng lượng mặt trời:
Gland cáp kết nối cáp tấm pin với thân đèn. Gland rẻ tiền sử dụng vòng đệm O đơn bị nén không đều, tạo ra đường xâm nhập nước dọc theo cáp. Cấu trúc đáng tin cậy sử dụng gland O kép với đai ốc nén — bạn sẽ thấy hai bề mặt niêm phong riêng biệt khi kiểm tra gland.
Hộp nối tấm pin chứa diode bỏ qua và đầu nối cáp. Hộp nối chất lượng kém sử dụng nắp khớp ma sát không có gioăng; nước mưa đọng lại bên trong và ăn mòn các kết nối. Xác minh hộp nối có đầu nối được xếp hạng IP67 hoặc kết nối được đúc kín (niêm phong bằng nhựa epoxy) — cái sau đáng tin cậy hơn cho các lắp đặt cố định.
Ngăn pin thất bại khi van thông khí bị thiếu hoặc định cỡ không đúng. Pin lithium thải khí trong khi sạc; nếu không có van giảm áp, áp suất bên trong có thể làm vỡ các vòng đệm. Ngăn cần màng thông khí chống nước (ePTFE hoặc tương tự) cho phép khí thoát ra nhưng chặn nước lỏng và bụi — hỏi xem thành phần này có được chỉ định không.
Vật liệu vỏ ảnh hưởng đến khả năng chống ăn mòn lâu dài độc lập với xếp hạng IP. Nhôm cấp biển (hợp kim dòng 5000 hoặc 6000 với hàm lượng magiê cao hơn) chống ăn mòn muối biển tốt hơn thép nhẹ phủ bột. Nếu nhà cung cấp của bạn cung cấp vỏ thép phủ bột cho các dự án ven biển, hãy hỏi về độ dày lớp phủ (tối thiểu 60–80μm) và kết quả kiểm tra phun muối (500+ giờ theo ASTM B117). Vỏ thép ổn cho các lắp đặt nội địa Gauteng nhưng rủi ro cho Durban hoặc Cape Town mà không có bảo vệ ăn mòn được xác minh.
Yêu cầu báo cáo kiểm tra IP bên thứ ba trong giai đoạn báo giá. Báo cáo nên cho thấy tên phòng thí nghiệm, tiêu chuẩn kiểm tra (IEC 60529), ngày tháng, và kết quả đạt/không đạt cho mẫu cụ thể bạn đang mua. Nếu nhà cung cấp nói "tất cả sản phẩm của chúng tôi đều IP67" mà không có tài liệu cụ thể theo mẫu, hãy coi tuyên bố đó là chưa được xác minh.
Giá trị thương mại: Các đơn vị xếp hạng IP67 với vỏ cấp biển cung cấp tuổi thọ dịch vụ ven biển 5+ năm so với cửa sổ hỏng hóc 18–24 tháng cho các đơn vị IP44 hoặc "IP65" chưa được xác minh. Sự khác biệt đó loại bỏ một đến hai chu kỳ thay thế hoàn toàn trong suốt vòng đời dự án thương mại SA điển hình, cắt giảm tổng chi phí sở hữu 40–60% ngay cả khi đơn vị được xác minh đắt hơn 20% ban đầu.

10 Nhà Sản Xuất Và Nhà Cung Cấp Đèn Bảo Mật Năng Lượng Mặt Trời Phục Vụ Các Dự Án SA
Chúng tôi xác minh các nhà cung cấp này qua trang web công ty chính thức và năng lực sản xuất hoặc phân phối được công bố. Các nhà cung cấp được nhóm theo loại: nhà sản xuất trực tiếp từ nhà máy Trung Quốc vận chuyển FOB từ cảng Thâm Quyến hoặc Thượng Hải, nhà nhập khẩu/phân phối Nam Phi có kho hàng nội địa, và nhà sản xuất khu vực có hoạt động lắp ráp phục vụ thị trường Nam Phi. Đây không phải là xếp hạng hình thức — việc nhóm phản ánh các đánh đổi tìm nguồn cung ứng (chi phí so với tốc độ, MOQ so với tùy chỉnh, quyền truy cập nhà máy so với hỗ trợ nội địa) quan trọng hơn thứ tự số tùy tiện.
Nhà Sản Xuất Trực Tiếp Từ Nhà Máy Trung Quốc
1. JXSOL (Zhongshan Century Juxing Optoelectronics) Trung Sơn, Quảng Đông | Trực tiếp từ nhà máy
JXSOL vận hành 12.000 m² sản xuất nội bộ tại Thị trấn Cổ Trấn (trung tâm sản xuất đèn chiếu sáng của Trung Quốc) với sáu dây chuyền chiếu sáng năng lượng mặt trời chuyên dụng. Trọng tâm nhà máy từ năm 2012 là chiếu sáng ngoài trời bằng năng lượng mặt trời — đường phố, bãi đỗ xe, pha, bảo mật và sân vườn — với hỗ trợ kỹ thuật để định cỡ pin và tấm pin cụ thể theo vĩ độ người mua và bức xạ mặt trời theo mùa. Đối với người mua Nam Phi, điều đó có nghĩa là bạn có thể yêu cầu cấu hình thời lượng pin được tính toán cho bức xạ mặt trời mùa đông của Johannesburg (tháng 6–8) thay vì chấp nhận thông số xích đạo chung không phù hợp trong những tháng ít nắng của SA.
MOQ bắt đầu từ 100 đơn vị cho các mẫu catalog tiêu chuẩn, đủ thấp để kiểm tra hiệu suất SKU với khách hàng của bạn trước khi cam kết khối lượng container. OEM/ODM có sẵn cho lumen đầu ra tùy chỉnh, nhiệt độ màu, dung lượng pin và đóng gói có thương hiệu. Chứng chỉ bao gồm ISO 9001:2015, CE, RoHS, IP65/IP67 và IEC 62124 với tài liệu được cung cấp theo từng đơn hàng. Nhà máy chạy kiểm tra trước xuất hàng 100% — mỗi đơn vị, mỗi thùng — điều này thêm thời gian sản xuất nhưng loại bỏ rủi ro phát hiện lô hàng lỗi sau khi đã thông quan tại Durban.
Năng lực phù hợp với SA: đội R&D nội bộ (15+ kỹ sư quang học và điện) có thể định cỡ tấm pin và pin theo yêu cầu thời lượng tự vận hành khi cúp điện, và phòng thí nghiệm kiểm tra xác minh chu kỳ sạc/xả pin và hiệu suất chống thấm IP trước khi xuất hàng. Thời gian giao hàng 25–35 ngày FOB Thâm Quyến cho đơn hàng lặp lại, 35–45 ngày cho cấu hình OEM.
2. Shenzhen Baiqixing Solar Technology Thâm Quyến, Quảng Đông | Trực tiếp từ nhà máy
Baiqixing sản xuất đèn đường năng lượng mặt trời tích hợp và đèn bảo mật all-in-one tập trung vào thị trường xuất khẩu bao gồm Nam Phi. Nhà máy định vị xung quanh lumen đầu ra cao (dải 3000–5000 lumen) cho các ứng dụng bảo mật thương mại và chu vi. Dải sản phẩm bao gồm các biến thể cảm biến chuyển động PIR và cấu hình chập tối-đến-bình minh.
Chứng chỉ được liệt kê: CE, RoHS, IP65. MOQ thường 200–300 đơn vị cho mẫu tiêu chuẩn. Trang web chính thức xác nhận sản xuất tại nhà máy nhưng tài liệu kỹ thuật tiếng Anh hạn chế. Thời gian giao hàng 30–40 ngày FOB Thâm Quyến.
Lưu ý SA: Cấu hình lumen cao phù hợp với các công trình thương mại lớn (kho hàng, sân công nghiệp, kết cấu đỗ xe) nhưng xác minh dung lượng pin hỗ trợ đầu ra qua thời gian chạy 8 giờ — các đèn công suất cao cần định cỡ pin và tấm pin lớn hơn tương xứng cho điều kiện mùa đông SA.
3. Yangzhou Bright Solar Solutions Dương Châu, Giang Tô | Trực tiếp từ nhà máy
Bright Solar hoạt động trong cụm chiếu sáng năng lượng mặt trời tỉnh Giang Tô với các dây chuyền sản xuất đèn bảo mật năng lượng mặt trời loại tách rời và all-in-one. Nhà máy cung cấp cho các nhà phân phối và nhà thầu dự án trên thị trường xuất khẩu châu Phi và Trung Đông. Catalog sản phẩm bao gồm đèn pha cảm biến chuyển động (dải 20W–100W) và chiếu sáng khu vực thương mại với cấu hình tấm pin năng lượng mặt trời từ xa cho các công trình lắp đặt có bóng che.
Chứng chỉ: ISO 9001, CE, IP65/IP66. MOQ 150–500 đơn vị tùy thuộc vào độ phức tạp của mẫu. Công ty liệt kê khả năng OEM cho chương trình nhãn hiệu riêng và lắp ráp gói pin tùy chỉnh.
Lưu ý phù hợp SA: Cấu hình loại tách rời (tấm pin và đèn riêng biệt) hoạt động tốt cho các lắp đặt nơi đèn bảo mật gắn dưới mái hiên hoặc tấm lợi che nắng với tiếp xúc ánh sáng mặt trời hạn chế — bạn có thể đặt tấm pin ở nơi nắng đầy đủ trong khi đèn vẫn ở vị trí mục tiêu. Xác minh độ dài chạy cáp giữa tấm pin và đèn đáp ứng hình học công trình của bạn (sản phẩm tiêu chuẩn thường bao gồm cáp 5m; đường chạy dài hơn cần cấu hình tùy chỉnh).
4. Leadsun (Jiangsu Naite Lighting) Giang Tô | Trực tiếp từ nhà máy
Leadsun sản xuất đèn đường năng lượng mặt trời và đèn pha/khu vực thương mại tập trung vào hoạt động tự vận hành cho thị trường ngoài lưới điện. Định vị sản phẩm của nhà máy nhấn mạnh hệ thống quản lý pin (BMS) với bảo vệ quá sạc/quá xả và bù nhiệt độ — các tính năng quan trọng đối với sự biến đổi nhiệt độ của SA giữa các vùng ven biển và vùng cao nguyên nội địa.
Chứng chỉ: CE, RoHS, IP65, danh mục IEC. MOQ 100–200 đơn vị. Nhà máy cung cấp các tùy chọn pin LiFePO4 (tuổi thọ chu kỳ dài hơn lithium-ion tiêu chuẩn, độ ổn định nhiệt tốt hơn) với chi phí đơn vị cao hơn — đáng đánh giá cho các dự án nơi tuổi thọ pin dịch vụ 5+ năm giảm tần suất thay thế.
Ứng dụng SA: Hóa học LiFePO4 chịu được nhiệt độ cực đoan tốt hơn lithium-ion, phù hợp với nắng hè Northern Cape (40°C+) và lạnh đông Free State. Nếu việc triển khai của bạn bao gồm các lắp đặt tiếp xúc nhiệt độ (đèn gắn cột không có bóng râm), hãy yêu cầu LiFePO4 kèm tài liệu BMS.
5. Fonroche Lighting (văn phòng Quảng Châu, công ty mẹ Pháp) Quảng Châu, Quảng Đông | Trực tiếp từ nhà máy / Quốc tế
Fonroche là công ty chiếu sáng năng lượng mặt trời Pháp với hoạt động sản xuất tại Trung Quốc (Quảng Châu) và lắp ráp/phân phối tại nhiều khu vực. Dòng sản phẩm tập trung vào đèn đường và khu vực năng lượng mặt trời thông minh với các tùy chọn điều khiển IoT, nhằm vào các dự án thành phố và thương mại lớn. Định vị giá cao hơn các nhà sản xuất Trung Quốc điển hình nhưng bao gồm hệ thống giám sát từ xa và hỗ trợ bảo hành mở rộng (có sẵn tùy chọn 5 năm).
Chứng chỉ: ISO 9001, CE, IP66/IP67, IEC 61215 (chứng nhận mô-đun năng lượng mặt trời). MOQ cao hơn nhà cung cấp Trung Quốc tiêu chuẩn (thường 300–500 đơn vị cho đơn hàng dự án). Công ty duy trì văn phòng kỹ thuật ở châu Âu và châu Phi để hỗ trợ đặc tả dự án.
Lưu ý SA: Phù hợp cho các dự án thành phố thông minh đô thị hoặc triển khai thương mại lớn nơi giám sát từ xa biện minh cho mức giá cao hơn. Các tính năng điều khiển thông minh cho phép giám sát mức pin và lịch điều chỉnh độ sáng qua kết nối di động — hữu ích để tối đa hóa thời lượng trong thời gian cúp điện bằng cách giảm đầu ra trong giờ giao thông thấp (nửa đêm–5 giờ sáng).
Nhà Nhập Khẩu Và Phân Phối Nam Phi
6. Solar Africa (Cape Town) Cape Town, Western Cape | Nhà nhập khẩu/Nhà phân phối
Solar Africa phân phối các sản phẩm chiếu sáng năng lượng mặt trời bao gồm đèn pha bảo mật và đèn cảm biến chuyển động cho thị trường bán lẻ và thương mại SA. Công ty dự trữ hàng nhập khẩu container từ các nhà sản xuất Trung Quốc và bán lẻ cho các đơn hàng khối lượng nhỏ hơn. Địa điểm kho hàng ở Cape Town và Johannesburg cho phép giao hàng trong 5–10 ngày cho SKU có trong kho.
Dải sản phẩm bao gồm đèn pha 20W–50W với cảm biến PIR, nhằm vào các ứng dụng bảo mật dân dụng và thương mại nhỏ. Nhà phân phối cung cấp hỗ trợ bảo hành nội địa (thường 2 năm) và xử lý tài liệu VAT cho người mua SA. Định giá bằng Rand loại bỏ rủi ro ngoại hối.
Đánh đổi: MOQ thấp chỉ 10–20 đơn vị làm cho kênh này phù hợp cho các nhà thầu lắp đặt đang thử nghiệm dòng sản phẩm mới hoặc lấp đầy đơn hàng thay thế khẩn cấp. Chi phí đơn vị cao hơn 30–50% so với nhập khẩu trực tiếp từ nhà máy do lợi nhuận nhà phân phối, nhưng tốc độ và hỗ trợ nội địa bù đắp mức chênh lệch cho đơn hàng dưới 100 đơn vị hoặc người mua không có cơ sở hạ tầng nhập khẩu/thông quan.
7. Current Automation (Johannesburg) Johannesburg, Gauteng | Nhà nhập khẩu/Nhà phân phối
Current Automation cung cấp chiếu sáng năng lượng mặt trời và sản phẩm tự động hóa cho thị trường thương mại và công nghiệp SA, tập trung vào kiểm soát truy cập, bảo mật chu vi và hệ thống quản lý năng lượng. Dải đèn pha năng lượng mặt trời và bảo mật bao gồm cấu hình cảm biến chuyển động và chập tối-đến-bình minh được dự trữ cho bán hàng nhà thầu dự án.
Mô hình phân phối: kho hàng Johannesburg với hỗ trợ kỹ thuật cho tích hợp hệ thống (đèn năng lượng mặt trời + kiểm soát truy cập + CCTV + liên lạc như giải pháp bảo mật đóng gói). Mạng lưới nhà cài đặt của công ty cung cấp hỗ trợ sau bán hàng trên toàn Gauteng và các tỉnh lân cận.
Phù hợp ứng dụng SA: Hữu ích cho các nhà tích hợp hệ thống bảo mật gộp chiếu sáng năng lượng mặt trời với các dự án kiểm soát truy cập hoặc CCTV — tìm nguồn cung ứng một nhà cung cấp đơn giản hóa việc mua sắm và hợp nhất bảo hành. Định giá đơn vị bao gồm đánh giá cao nhà phân phối nhưng loại bỏ nhu cầu quản lý nhiều nhà cung cấp cho việc triển khai hệ thống bảo mật.
8. Solar Electric Supply (Stellenbosch) Stellenbosch, Western Cape | Nhà nhập khẩu/Nhà phân phối
Solar Electric Supply phân phối các thành phần năng lượng mặt trời bao gồm chiếu sáng ngoài lưới điện, tấm pin, pin và bộ điều khiển sạc cho thị trường năng lượng tái tạo SA. Dải sản phẩm bao gồm đèn bảo mật năng lượng mặt trời dân dụng và thương mại với trọng tâm vào tính minh bạch dung lượng pin (xếp hạng Wh được tiết lộ, không chỉ Ah).
Nhà phân phối dự trữ các đơn vị từ nhiều nhà máy Trung Quốc và gắn nhãn theo ứng dụng (xếp hạng IP67 ven biển, thương mại lumen cao, cảm biến chuyển động dân dụng) thay vì theo thương hiệu. Kho hàng ở Western Cape phục vụ thị trường lắp đặt đô thị Cape Town và Garden Route.
Đánh đổi: Tìm nguồn cung ứng đa nhà máy có nghĩa là bạn có thể so sánh các cấu hình pin/tấm pin khác nhau trong một mối quan hệ nhà phân phối, nhưng tính nhất quán khi đặt hàng lại phụ thuộc vào việc có cùng kho hàng nhà máy hay không — xác nhận số phụ tùng và nguồn nhà máy nếu bạn cần thay thế giống hệt nhau cho một dự án theo giai đoạn.
Nhà Sản Xuất Khu Vực (Nam Phi)
9. Raylux (Johannesburg) Johannesburg, Gauteng | Lắp ráp khu vực
Raylux hoạt động như một nhà sản xuất chiếu sáng Nam Phi với lắp ráp nội địa đèn bảo mật năng lượng mặt trời và đèn pha sử dụng các thành phần nhập khẩu (tấm pin Trung Quốc, pin, mô-đun LED) kết hợp với vỏ và đèn sản xuất tại SA. Công ty định vị xung quanh nội dung địa phương cho các đấu thầu chính phủ và parastatal SA yêu cầu tỷ lệ phần trăm sản xuất địa phương tối thiểu.
Dải sản phẩm bao gồm đèn pha năng lượng mặt trời (30W–100W) và đèn bảo mật cảm biến chuyển động với vỏ nhôm cấp biển được thiết kế để chống ăn mòn ven biển. Hoạt động lắp ráp cho phép tùy chỉnh màu vỏ, cấu hình giá đỡ và độ dài cáp cho các yêu cầu dự án SA cụ thể mà không cần thời gian giao hàng ở nước ngoài.
Giá trị đấu thầu SA: Sản phẩm có thể đủ điều kiện tính điểm nội dung địa phương trên RFP chính phủ và chính sách mua sắm BBBEE, phù hợp với các dự án thành phố và parastatal. Thời gian giao hàng 15–25 ngày cho cấu hình tiêu chuẩn, 30–40 ngày cho thông số vỏ/giá đỡ tùy chỉnh. Định giá nằm giữa chi phí trực tiếp từ nhà máy Trung Quốc và đánh giá cao nhà phân phối SA đầy đủ (thường 15–25% trên chi phí nhập khẩu FOB, 10–20% dưới giá thuần túy nhà phân phối).
10. Ulti Group (Harare/Johannesburg) Harare, Zimbabwe / Văn phòng Johannesburg | Nhà sản xuất khu vực
Ulti Group sản xuất các sản phẩm chiếu sáng năng lượng mặt trời tại Zimbabwe với phân phối trên các thị trường Nam Phi bao gồm Nam Phi, Botswana, Zambia và Mozambique. Trọng tâm sản phẩm bao gồm đèn đường năng lượng mặt trời và đèn pha bảo mật được định cỡ cho các ứng dụng ngoài lưới điện nông thôn và ngoại ô. Nhà máy nhấn mạnh cấu trúc mạnh mẽ cho môi trường lắp đặt khắc nghiệt (bụi, nhiệt độ cực đoan, khả năng bảo trì hạn chế).
Chứng chỉ: ISO 9001, tiêu chuẩn an toàn điện khu vực. Công ty cung cấp các chương trình điện khí hóa nông thôn của chính phủ và các dự án khai khoáng/nông nghiệp trên toàn Nam Phi.
Lợi thế khu vực: Quen thuộc với các mẫu bức xạ mặt trời theo mùa của SA và các nước láng giềng, thực tiễn lắp đặt và yêu cầu hiệu suất ngoài lưới điện. Sản phẩm được đặc tả cho thị trường khu vực từ giai đoạn thiết kế thay vì được điều chỉnh từ các cấu hình toàn cầu/xích đạo. Thời gian giao hàng ngắn hơn nhập khẩu Trung Quốc (vận chuyển khu vực 15–25 ngày) nhưng MOQ và chi phí đơn vị nằm giữa trực tiếp từ nhà máy Trung Quốc và kênh nhà phân phối SA.
Ứng dụng SA: Phù hợp cho các dự án trải dài nhiều nước Nam Phi nơi một nhà cung cấp khu vực duy nhất đơn giản hóa việc mua sắm xuyên biên giới và bảo hành. Cũng phù hợp cho người mua muốn tránh tài liệu nhập khẩu Trung Quốc hoặc cần khả năng đặt hàng lại nhanh chóng cho các lắp đặt nông thôn phân tán.

Thực Tế MOQ Và Thời Gian Giao Hàng: Khi Nào Nên Đặt Hàng Trực Tiếp So Với Qua Nhà Phân Phối
Quyết định nhà máy-so-nhà phân phối phụ thuộc vào ba biến số: khối lượng đặt hàng, mức độ khẩn cấp giao hàng và nhu cầu tùy chỉnh. Mỗi hướng tìm nguồn cung ứng có điểm hòa vốn nơi cơ cấu chi phí của nó có ý nghĩa thương mại.
Trực tiếp từ nhà máy Trung Quốc yêu cầu MOQ 100–500 đơn vị tùy thuộc vào nhà sản xuất (các nhà máy chiếu sáng năng lượng mặt trời nghiêm túc bắt đầu từ 100 đơn vị; công ty thương mại và hoạt động nhỏ hơn đẩy 300–500). Thời gian giao hàng là 25–35 ngày cho đơn hàng lặp lại (10–15 ngày sản xuất, 15–20 ngày vận chuyển đường biển Thâm Quyến đến Durban hoặc Cape Town, cộng thêm thông quan hải quan). Chi phí đơn vị thấp hơn 30–40% so với định giá nhà phân phối SA vì bạn đang loại bỏ hai lớp đánh giá (nhà phân phối nội địa Trung Quốc + nhà nhập khẩu SA). Bạn tự xử lý tài liệu nhập khẩu, thông quan hải quan và hậu cần giao container (hoặc qua người giao nhận hàng), và hỗ trợ bảo hành yêu cầu liên lạc trực tiếp với nhà máy — mong đợi chênh lệch múi giờ 12 giờ và đôi khi trở ngại ngôn ngữ tiếng Anh.
Trực tiếp từ nhà máy phù hợp khi: bạn là nhà phân phối đặt đơn hàng đầu tiên cho SKU catalog mới (mua thử 100–200 đơn vị để xác nhận nhu cầu thị trường), nhà thầu dự án với triển khai nhiều giai đoạn (500+ đơn vị khối lượng hàng năm trên 3–5 công trình), hoặc người mua có cơ sở hạ tầng nhập khẩu đã được thiết lập (quan hệ với nhà môi giới hải quan, khả năng nhận container, người giao nhận hàng đã ký kết). Lợi thế chi phí 30–40% bù đắp gánh nặng thời gian giao hàng và tài liệu ở các khối lượng này.
Mô hình nhà phân phối SA chấp nhận MOQ 10–50 đơn vị vì họ đang bán lẻ từ kho hàng container họ đã nhập khẩu. Giao hàng chạy 5–10 ngày từ kho hàng Johannesburg hoặc Cape Town cho SKU có trong kho. Định giá bao gồm đánh giá cao 30–50% so với chi phí trực tiếp từ nhà máy (chi phí nhập khẩu nhà phân phối + lợi nhuận của họ + chi phí vốn lưu động để mang hàng tồn kho). Bạn nhận được định giá Rand loại bỏ rủi ro ngoại hối, hỗ trợ bảo hành nội địa (gọi điện đến Johannesburg, không phải email đến Quảng Châu), và tài liệu VAT đơn giản hóa (hóa đơn nội địa, nhà cung cấp nội địa).
Kênh nhà phân phối phù hợp khi: bạn có đơn hàng một dự án dưới 100 đơn vị, yêu cầu giao hàng khẩn cấp (dưới 2 tuần), hoặc thiếu giấy phép nhập khẩu/quan hệ với nhà môi giới hải quan. Tốc độ và hỗ trợ nội địa bù đắp mức giá cao hơn cho các tình huống này. Cũng hữu ích cho các nhà thầu lắp đặt cần các đơn vị thay thế khẩn cấp (sét đánh, trộm cắp, phá hoại) nơi lựa chọn thay thế là để công trình không có ánh sáng 4–6 tuần trong khi đơn hàng nhà máy vận chuyển.
Khả năng OEM và tùy chỉnh tách ra rõ ràng: bắt buộc phải đặt hàng trực tiếp từ nhà máy để định cỡ pin tùy chỉnh (bạn muốn 300Wh thay vì cấu hình tiêu chuẩn 200Wh), thay đổi lumen/CCT (bạn cần 4000K thay vì nhiệt độ màu 5000K, hoặc 2500 lumen thay vì 2000), hoặc đóng gói có thương hiệu (logo công ty bạn trên hộp và nhãn đèn). Nhà phân phối dự trữ những gì họ dự trữ — bạn không thể nhận thông số tùy chỉnh mà không đến thẳng nhà máy, và hầu hết nhà phân phối SA sẽ không tạo điều kiện cho đơn hàng OEM dưới 500 đơn vị (không đáng nỗ lực phối hợp nhà máy cho các khối lượng nhỏ).
Lựa chọn thứ ba ẩn: tìm nguồn cung ứng kết hợp. Đặt hàng 2–5 đơn vị mẫu từ nhà phân phối SA (giao hàng nhanh, kiểm tra với khách hàng của bạn, xác nhận hiệu suất thực địa trong điều kiện cúp điện thực tế). Nếu mẫu hoạt động tốt và nhu cầu được xác nhận, đặt đơn hàng trực tiếp từ nhà máy 100–200 đơn vị cho lô tiếp theo. Bạn trả mức giá cao của nhà phân phối chỉ cho mẫu (20–100 ZAR thêm cho 2–5 đơn vị), sau đó thu lợi kinh tế trực tiếp từ nhà máy khi có khối lượng. Nhà phân phối có thể phàn nàn khi bạn bỏ qua họ cho đơn hàng sản xuất, nhưng logic thương mại hợp lý — bạn đã dùng hàng tồn kho của họ để nhanh chóng xác nhận, sau đó tìm nguồn cung ứng hiệu quả về chi phí cho khối lượng.
Lập kế hoạch thời gian giao hàng cho lịch trình dự án: Nếu bạn đang đấu thầu dự án chiếu sáng bảo mật thương mại hoặc thành phố với thời hạn lắp đặt cố định, hãy làm việc ngược từ thời hạn: 25–35 ngày thời gian giao hàng trực tiếp từ nhà máy + 5–10 ngày thông quan/vận chuyển nội địa + bộ đệm lắp đặt 10–15 ngày = tối thiểu 40–60 ngày từ PO đến vận hành công trình. Hướng nhà phân phối rút ngắn điều này xuống 15–30 ngày tổng cộng (giao hàng 5–10 ngày + bộ đệm lắp đặt 10–15 ngày) nhưng đắt hơn mỗi đơn vị. Đánh đổi lịch trình-so-chi phí là dự án cụ thể: một đấu thầu thành phố với ngân sách cố định có thể chịu được rủi ro thời gian để tiết kiệm 30% chi phí, trong khi một công trình thương mại tư nhân có tính khẩn cấp bảo mật trả mức giá cao nhà phân phối để lấy tốc độ.

Cách Định Cỡ Tấm Pin và Pin Theo Vĩ Độ SA và Bức Xạ Mặt Trời Theo Mùa
Hầu hết các nhà máy chiếu sáng năng lượng mặt trời Trung Quốc đặt thông số sản phẩm cho thị trường xích đạo hoặc vĩ độ trung gian bán cầu bắc (30°N–40°N). Những cấu hình đó thất bại trong những tháng mùa đông của Nam Phi vì sự biến đổi bức xạ mặt trời theo mùa ở vĩ độ 22°S–34°S không khớp với các giả định mặc định của nhà máy. Một đèn bảo mật được đặt thông số cho bức xạ trung bình 5,5 kWh/m²/ngày quanh năm (xích đạo điển hình) sẽ hoạt động kém hơn khi mức trung bình tháng 6–8 của Johannesburg giảm xuống còn 3,2–3,8 kWh/m²/ngày — tấm pin không tạo ra đủ điện tích hàng ngày để nạp lại pin sau khi xả 8 giờ, dẫn đến cạn kiệt pin dần dần và hỏng hóc sau hai đến ba tuần hoạt động mùa đông.
Ảnh hưởng vĩ độ Nam Phi đối với hiệu suất tấm pin: Các đô thị lớn của SA trải dài từ 22°S (Polokwane) đến 34°S (Cape Town), đặt hầu hết các lắp đặt trong khoảng 26°S–29°S (Johannesburg, Pretoria, Durban). Ở những vĩ độ này, bức xạ mặt trời mùa đông giảm 35–45% so với đỉnh mùa hè. Bức xạ mặt trời tháng 6–8 ở Johannesburg trung bình 3,5 kWh/m²/ngày so với 6,2 kWh/m²/ngày vào tháng 12–1. Biên độ mùa 43% đó có nghĩa là một tấm pin được định cỡ cho điều kiện mùa hè sẽ chỉ cung cấp 57% công suất trong mùa đông — không đủ để nạp lại pin nếu bạn đang chạy tải 8 giờ mỗi đêm.
Bẫy nhà máy: nhiều nhà sản xuất định cỡ tấm pin dựa trên "bức xạ hàng năm trung bình" trên tất cả các mùa. Điều đó hiệu quả cho các hệ thống kết nối lưới điện với pin dự phòng, nhưng thất bại cho chiếu sáng bảo mật ngoài lưới điện thuần túy nơi pin phải duy trì tải mỗi đêm không có lưới điện dự phòng. Bạn cần định cỡ cho điều kiện xấu nhất (mùa đông) cộng với lề an toàn cho các ngày liên tiếp nhiều mây.
Những gì cần yêu cầu từ nhà sản xuất:
- Bảng tính watt-giờ tấm pin so với tải — nhà máy nên hiển thị phát điện hàng ngày (công suất tấm pin × giờ nắng hiệu dụng × hiệu suất hệ thống) so với tiêu thụ tải ban đêm (công suất đèn × giờ hoạt động). Để định cỡ mùa đông SA, sử dụng 3,5–4,0 giờ nắng hiệu dụng cho nội địa Gauteng, 3,0–3,5 cho ven biển Western Cape, 4,5–5,0 cho Northern Cape. Nếu tính toán của nhà máy sử dụng 5,5+ giờ, nó được đặt thông số cho thị trường xích đạo và sẽ hoạt động kém hơn trong mùa đông SA.
- Xếp hạng DoD pin và tuổi thọ chu kỳ — độ sâu xả xác định bạn thực sự có thể sử dụng bao nhiêu dung lượng pin danh nghĩa. Pin lithium-ion thường xếp hạng DoD 80% (bạn có thể sử dụng 80% dung lượng trước khi nạp lại, bảo toàn 20% còn lại để kéo dài tuổi thọ chu kỳ). Nếu tải của bạn cần 160Wh mỗi đêm và pin của bạn là 200Wh danh nghĩa ở DoD 80%, bạn đang sử dụng chính xác 100% dung lượng có thể dùng mỗi đêm — điều đó hiệu quả, nhưng không có lề nào cho những ngày nhiều mây. Định cỡ tốt hơn: 250–300Wh danh nghĩa (200–240Wh có thể dùng ở DoD 80%) cho bạn dung lượng tải 1,5×, vì vậy một ngày nhiều mây không phá hủy hệ thống.
- Hiệu suất bộ điều khiển sạc — bộ điều khiển MPPT (Theo Dõi Điểm Công Suất Tối Đa) thu được nhiều hơn 15–25% năng lượng từ tấm pin so với bộ điều khiển PWM (Điều Chế Độ Rộng Xung) trong điều kiện ánh sáng yếu và che khuất một phần. Sự khác biệt hiệu suất đó quan trọng trong những tháng mùa đông SA và mùa nhiều mây highveld. Yêu cầu MPPT cho bất kỳ cấu hình nào nhằm cho hoạt động quanh năm SA; bộ điều khiển PWM chỉ có ý nghĩa cho các ứng dụng nhạy cảm chi phí nơi chỉ hoạt động mùa hè là chấp nhận được.
Giá trị định cỡ tùy chỉnh: Các nhà máy có đội kỹ thuật nội bộ (như JXSOL, Leadsun và các nhà sản xuất nghiêm túc tương tự) có thể tính toán lại tấm pin và pin cho vĩ độ cụ thể của bạn và bức xạ xấu nhất. Bạn cung cấp: vĩ độ lắp đặt (Johannesburg = 26°S, Cape Town = 34°S), thời gian hoạt động mục tiêu (8–12 giờ), công suất đèn (20W, 30W, 50W) và ngày tự vận hành yêu cầu (1 ngày = nạp lại mỗi ngày, 2 ngày = sống sót một ngày hoàn toàn nhiều mây, 3+ ngày = dự phòng mở rộng cho tuần mưa). Đội kỹ thuật nhà máy định cỡ công suất tấm pin và dung lượng pin để đáp ứng những yêu cầu đó và cung cấp bảng tính cho thấy phép tính.
Định cỡ tùy chỉnh này tránh hai chế độ lỗi: đặt thông số quá mức (tấm pin/pin lớn hơn cần thiết, chi phí không cần thiết) và đặt thông số dưới mức (lỗi mùa đông, khiếu nại bảo hành, thăm lại công trình). Giá trị B2B: hệ thống được định cỡ đúng loại bỏ khiếu nại hiệu suất mùa đông và bảo vệ danh tiếng dự án đã lắp đặt của bạn. Tấm pin 60W + pin 300Wh có giá cao hơn 20–25% so với tấm pin 40W + pin 200Wh ở cấp nhà máy, nhưng sự tăng thêm ban đầu đó ngăn thay thế sản phẩm 100% sau mùa đông đầu tiên — ROI hiển nhiên.
Hướng dẫn định cỡ khu vực cho các tỉnh SA:
- Northern Cape / North West (vùng bức xạ cao): Trung bình mùa đông 4,5–5,5 kWh/m²/ngày — thông số nhà máy tiêu chuẩn thường hiệu quả ở đây với điều chỉnh nhỏ; tập trung vào bảo vệ xâm nhập bụi (chữ số đầu IP6X) và hiệu suất pin nhiệt độ cao (đỉnh mùa hè 40°C+).
- Gauteng / Free State / KZN nội địa (vùng bức xạ trung bình): Trung bình mùa đông 3,5–4,5 kWh/m²/ngày — hầu hết cấu hình tiêu chuẩn cần tấm pin lớn hơn 15–25% để hoạt động mùa đông đáng tin cậy; xác minh watt-giờ tấm pin vượt tải ban đêm 1,4–1,6× để xử lý các ngày liên tiếp nhiều mây.
- Western Cape / Eastern Cape ven biển (vùng bức xạ ven biển thấp hơn): Trung bình mùa đông 3,0–3,5 kWh/m²/ngày — cấu hình xích đạo tiêu chuẩn sẽ thất bại; yêu cầu định cỡ cụ thể theo mùa đông với dung lượng tấm pin 1,5–2,0× so với tải ban đêm, và xem xét pin LiFePO4 (hiệu suất nhiệt độ thấp tốt hơn) cho các lắp đặt trên 500m cao độ nơi xảy ra sương giá mùa đông.
Bối cảnh cúp điện khuếch đại những yêu cầu này: khi điện lưới không có sẵn làm dự phòng, đèn bảo mật năng lượng mặt trời của bạn phải hoạt động đáng tin cậy mỗi đêm bất kể mùa hay thời tiết. Điều đó biến định cỡ theo trường hợp xấu nhất thành yêu cầu tìm nguồn cung ứng, không phải là nâng cấp tùy chọn.

Gửi Thông Số Kỹ Thuật Của Bạn Để So Sánh Trực Tiếp Từ Nhà Máy
Nếu bạn đang đánh giá nhà cung cấp cho dự án hiện tại hoặc xây dựng catalog đèn bảo mật năng lượng mặt trời cho doanh nghiệp phân phối của mình, hãy gửi thông số mục tiêu và chúng tôi sẽ phản hồi với cấu hình được định cỡ cho vĩ độ và điều kiện theo mùa Nam Phi. Bao gồm trong RFQ của bạn: lumen đầu ra mục tiêu (thường 1500–5000 lumen cho ứng dụng bảo mật), giờ hoạt động yêu cầu (8–12h cho môi trường cúp điện), môi trường lắp đặt (ven biển cần IP67, nội địa IP65 đủ), và khối lượng đặt hàng (xác định liệu hướng trực tiếp từ nhà máy hay nhà phân phối có ý nghĩa hơn).
Chúng tôi định cỡ dung lượng pin và công suất tấm pin theo bức xạ xấu nhất mùa đông SA, không phải trung bình xích đạo — đó là sự khác biệt giữa hệ thống hoạt động quanh năm và hệ thống hỏng hóc sau mùa đông Cape Town đầu tiên. Đội kỹ thuật nội bộ của chúng tôi cung cấp bảng tính tấm pin-so-tải kèm theo báo giá để bạn có thể xác minh cấu hình trước khi đặt hàng, và phòng thí nghiệm kiểm tra của chúng tôi chạy kiểm tra trước xuất hàng 100% (xác minh sạc/xả pin, kiểm tra chống thấm IP, xác nhận lumen đầu ra) trước khi container rời Trung Sơn.
MOQ từ 100 đơn vị cho các mẫu catalog tiêu chuẩn. Thời gian giao hàng 25–35 ngày FOB Thâm Quyến đến Durban hoặc Cape Town. Yêu Cầu Báo Giá hoặc xem catalog đầy đủ Nhà Sản Xuất Đèn Pha & Bảo Mật Năng Lượng Mặt Trời của chúng tôi để biết thông số kỹ thuật và hướng dẫn ứng dụng.